Hluti af stjórn félagsins. F.v. Unnsteinn Guðmundsson, Dagný Rut Kjartansdóttir og Jón Pétur Pétursson.

Mikið um að vera hjá Skotfélagi Snæfellsness

Félagsmenn hjá Skotfélagi Snæfellsness hafa heldur betur verið með ermarnar upp brettar undanfarin misseri. Nýjasta viðbót við aðstöðu hjá félaginu er 75 fermetra skothús sem hefur risið á svæði félagsins í Kolgrafafirði. Skothúsið er af fullkomnustu gerð með ellefu skotlúgum og þar af eru fimm skotlúgur hugsaðar fyrir skotfólk í hjólastólum.

Jón Pétur Pétursson er formaður félagsins og hefur staðið í ströngu ásamt öðrum félagsmönnum. „Félagið var stofnað 1987 og er eitt elsta skotfélagið á Íslandi,“ segir Jón Pétur í stuttu spjalli við Skessuhorn. „Félagsmenn eru á þriðja hundraðið og eru af öllu Snæfellsnesi og víðar.“ Æfingasvæði félagsins er innarlega í Kolgrafafirði rétt innan við Grundarfjörð. „Svæðið sem við höfum er eitt það besta á landinu frá náttúrunnar hendi og er riffilbrautin ein sú lengsta,“ segir formaðurinn.

Bogfimi verður ný deild
Innan félagsins eru þrjár deildir starfandi en það eru riffildeild, haglabyssudeild og skammbyssudeild og nú er einnig verið að setja bogfimideild á laggirnar sem verður fjórða deildin hjá félaginu. „Skotíþróttir eru mjög fjölbreyttar og skemmtilegar og henta því fjölbreyttum hópi fólks. Margir hafa fundið skotíþróttina sem sameiginlegt fjölskyldusport þar sem unglingarnir, mamma og pabbi og jafnvel amma og afi, stunda sameiginlegt áhugamál í stórkostlegu umhverfi,“ bætir Jón Pétur við.

Starfsemi félagsins hefur verið mjög fjölbreytt en þar má nefna unglingakvöld, konukvöld, fræðslukvöld, skotsýningar og að sjálfsögðu skotmót ásamt ýmsum öðrum skemmtilegum viðburðum. „Með fjölbreyttri starfsemi náum við að höfða til fjölda fólks á öllum aldri. Auk þess bjóðum við upp á ýmsa þjónustu við skotfólk eins og hreindýraskotpróf, skotvopnanámskeið og þess háttar.“ Þá nefnir hann að lögregluembættið á Vesturlandi nýtir svæðið reglulega til skotæfinga og hefur gert um árabil.

Skotið flesta daga ársins
Æfingasvæði félagsins er vel sótt og kemur fólk víða að. „Það eru stundaðar skotæfingar hérna flesta daga ársins en skotfólk kemur úr öllum landshlutum til að stunda skotæfingar eða taka þátt í viðburðum hjá okkur,“ segir Jón Pétur. „Við höfum fengið mikla og góða athygli víðs vegar að fyrir aðstöðuna hjá okkur og drifkraftinn í félaginu.“ Mikill hugur er í félagsmönnum og stefna þeir ótrauðir á að bjóða upp á eitt besta skotæfingasvæði landsins. „Erlend skotfélög hafa sýnt því áhuga á að koma og halda alþjóðleg skotmót hjá okkur og vonandi gerist það í nánustu framtíð,“ segir Jón Pétur að lokum.

Hægt er að fræðast nánar um félagið á heimasíðunni www.skotgrund.is en þar eru allar helstu upplýsingar og hægt að skrá sig í félagið.

Líkar þetta

Fleiri fréttir

Mokveiði í dragnót

Dragnótarbáturinn Steinunn SH frá Ólafsvík lenti heldur betur í mokveiði rétt undan Ólafsvík á sunnudaginn. Köstuðu skipverjar dragnótinni aðeins þrisvar... Lesa meira