Eggert Herbertsson formaður KFÍA og Poolari.

„Tek við spennandi og krefjandi verkefni“

  • Eggert Herbertsson kosinn formaður Knattspyrnufélags ÍA

Á aðalfundi Knattspyrnufélags ÍA síðastliðinn fimmtudag voru þrír nýir stjórnarmenn kosnir inn í níu manna stjórn félagsins. Magnús Guðmundsson lét af formennsku eftir sjö ára setu og við keflinu tók Eggert Herbertsson, fimmtugur einarður áhugamaður um knattspyrnu. Auk hans komu ný í stjórn Brandur Sigurjónsson og Lára Dóra Valdimarsdóttir auk þess sem Ívar Orri Kristjánsson tók sæti í barna- og unglingaráði.

Í samtali við Skessuhorn kveðst Eggert vera spenntur fyrir nýju verkefni og áskorun, en hann er ekki alveg ókunnur slíku starfi. „Ég hef reyndar einu sinni áður gegnt starfi formanns knattspyrnufélags. Það var í heimabyggð minni Ólafsvík og félagið var Víkingur. Þar kynntist ég því að starfa í áhugamannafélagi en lét svo af formennsku þar þegar ég hóf nám í Háskólanum á Bifröst hausti 1997.“ Eggert segir að áhuginn fyrir enska boltanum hafi sífellt verið að ágerast. „Bestu stundir lífs míns eru þegar liðið mitt Liverpool sigrar andstæðinga sína. Þegar ég flutti á Akranes fyrir sautján árum var það nánast sjálfgefið að halda með ÍA í boltanum og lít ég svo á að ímynd Akraness og ÍA sé algjörlega samofið í huga landsmanna. Því skiptir árangur í knattspyrnunni máli bæði inná við í samfélaginu sem og útávið. Allir þekkja ÍA, þessa gulu og glöðu,“ segir Eggert.

Formaður leiðir fólk saman

Þegar rætt var við Eggert fyrr í dag var hann rétt að klára afmælisfrí, en hann varð fimmtugur fyrr í mánuðinum. Ingibjörg Valdimarsdóttir framkvæmdastjóri Ritari er eiginkona hans en saman eiga þau og reka ferðaþjónustufyrirtækið StayWest. Eggert er auk þess hluti af stjórnendateymi Tölvuþjónustunnar ehf. Börnin eru að vaxa úr grasi og segist Eggert ekki kvíða því að nýtt hlutverk formanns ÍA setji allt á hliðina hjá sér. „Störf að félagsmálum eru yfirleitt gefandi og skemmtileg, ekki síst þegar þau tengjast svona með beinum hætti áhugamálinu. Hlutverk formanns er að leiða fólk saman til lausna. Engu að síður er í stóru og fjölmennu félagi eins og KFÍA margs að gæta. Allir þurfa að vera meðvitaðir um jafnan hlut kynjanna í æfingum og keppni, æskulýðsstarfið er mikilvægt ekki síður en afreksstarfið. Það þarf að samhæfa störf allra til að starf í fjölmennu félagi gangi eins vel og kostur er,“ segir Eggert. Hann undirbýr nú fyrsta stóra verkefni sitt sem formaður, en um næstu helgi verður ársþing KSÍ haldið og að sjálfsögðu með þátttöku KFÍA.

Byggja upp á öllum vígstöðvum

Eggert segist taka við góðu búi í félaginu. „Það tókst með ótrúlega samstilltu átaki margra á síðasta ári að snúa tapi í rekstri KFÍA við og félagið var gert upp með lítilsháttar hagnaði nú um áramótin. Það er ótvíræður varnarsigur að mínu áliti. Félagið býr vel af að hafa ráðið Geir Þorsteinsson í starf framkvæmdastjóra fyrir um ári síðan og mér finnst hann hafa verið að blómstra í því. Auðvitað hefur hann ekki verið í neinni vinsældakosningu innan félagsins þegar þurft hefur að skera niður kostnað hvarvetna, lækka laun og selja frá félaginu efnilega leikmenn. En þetta er það sem til þurfti og nú er framundan að byggja áfram upp félagið á öllum vígstöðvum. Ég bara hlakka til þess ásamt öðrum í stjórn, iðkendum, foreldrum, starfsfólki félagsins og samfélaginu hér á Akranesi,“ segir Eggert að endingu.

Líkar þetta

Fleiri fréttir