Þorgerður Sól Ívarsdóttir útskrifaðist úr grunnnámi viðskiptadeildar og flutti ávarp fyrir hönd hóps síns. Hér tekur hún við skírteini sínu úr hendi Margrétar Jónsdóttur Njarðvík rektors. Ljósm. Háskólinn á Bifröst.

Háskólahátíð á Bifröst þegar 76 nemendur voru brautskráðir

Í gær voru 76 nemendur brautskráðir frá Háskólanum á Bifröst. Margrét Jónsdóttir Njarðvík rektor Háskólans á Bifröst, Jón Snorri Snorrason forseti viðskiptadeildar og Njörður Sigurjónsson forseti félagsvísinda- og lagadeildar afhentu nemendum skírteini sín við hátíðlega athöfn í Hriflu, hátíðarsal skólans. Af sóttvarnarástæðum var brautskráningunni tvískipt og voru 32 nemendur útskrifaðir úr grunnnámi og háskólagátt fyrir hádegi; 13 úr viðskiptadeild, 18 úr félagsvísinda- og lagadeild og einn nemandi úr háskólagátt. Eftir hádegi voru 44 nemendur útskrifaðir úr meistaranámi; 35 úr viðskiptadeild og níu úr félagsvísinda- og lagadeild. Aðeins voru nemendur í salnum en nánustu aðstandendur gátu fylgst með streymi frá athöfninni í kennslustofum.

Þetta er fyrsta brautskráning Margrétar Jónsdóttur Njarðvík í embætti rektors. Í hátíðarræðu sinni lagði hún meðal annars út frá gildum skólans sem eru frumkvæði, ábyrgð og samvinna. Hún hvatti hina útskrifuðu nemendur til að halda áfram að sýna frumkvæði eins og þeir hefðu gert með því að hefja nám við skólann og axla ábyrgð eins og þeir hefðu gert með því að sinna námi sínu vel og ljúka því. Þá benti hún á að góð samvinna í hópi myndaði slíkan kraft að að tveir plús tveir yrðu jafnvel fimm. Margrét bað hina brautskráðu nema að taka með sér nokkur heilræði út í lífið; að láta muna um sig, halda áfram að vera sjúklega forvitin og sýna hugrekki, að huga að nýsköpun, að hlúa að vörumerkinu Bifröst, nýta menntun sína vel og rækta hamingjuna.

Útskriftarverðlaun í grunnnámi hlaut Helga Sigurlína Halldórsdóttir sem stundaði nám í viðskiptadeild og Þórhildur Elínardóttir Magnúsdóttir úr félagsvísinda- og lagadeild. Þórhildur er jafnframt yngsti nemandi sem lokið hefur grunnnámi frá skólanum, fædd árið 2000. Í meistaranámi hlutu Erla Björnsdóttir úr viðskiptadeild og Klara Rún Ragnarsdóttir úr félagsvísinda- og lagadeild útskriftarverðlaun. Að auki fengu tveir nemendur felld niður skólagjöld á vormisseri 2021 vegna framúrskarandi námsárangurs. Það voru þær Auður Ösp Ólafsdóttir í viðskiptadeild og Silja Stefánsdóttir í félagsvísinda- og lagadeild.

Þorgerður Sól Ívarsdóttir flutti ávarp fyrir hönd grunnnema viðskiptadeildar og Hafdís Jóhannsdóttir fyrir hönd grunnnema félagsvísinda- og lagadeildar. Logi Jóhannesson flutti ávarp fyrir hönd meistaranema.

Halldóra Lóa Þorvaldsdóttir kennslustjóri stýrði athöfnunum og Eva Margrét Jónudóttir og Snorri Bergsson önnuðust tónlistarflutning við athöfnina.

Líkar þetta

Fleiri fréttir

Með sjaldgæfan blóðtappa

Skagamaðurinn Oliver Stefánsson, sonur Stefáns Þórs Þórðarsonar og Magneu Guðlaugsdóttur, og varnarmaður sænska úrvalsdeildarfélagsins Norrköping, verður frá næsta hálfa árið... Lesa meira