Markvisst unnið gegn einelti í Grunnskóla Snæfellsbæjar

Grunnskóli Snæfellsbæjar er einn af þeim skólum sem vinnur samkvæmt eineltisáætlun Olweusar gegn einelti og andfélagslegri hegðun. Bæði nemendur og starfsfólk vinna samkvæmt áætluninni og er markmið hennar að skapa umhverfi í skólanum þar sem einelti fær ekki þrifist og byggir á fáum meginreglum sem að skila árangri samkvæmt rannsóknum.

Meðal þess sem nemendur og starfsfólk gera á hverju ári er að hafa svokallaða Olweusardaga þar sem unnin eru hin ýmsu verkefni í anda áætlunarinnar. Á Olweusardögum haustannar var eitt verkefnið að búin voru til púsl þar sem nemendur skreyttu sitt eigið púsl og bekkjarfélagar skrifuðu jákvæð orð á hjá hverjum og einum. Púslunum var svo raðað saman og þau hengd upp á vegg í kringum einkunnarorð skólans. Voru bæði nemendur og starfsfólk sammála um að verkefnið væri skemmtilegt og sýndi að allir eiga að geta passað saman eins og púsl. Þess má einnig geta að nemendur kíkja reglulega á púslin til að vera vissir um að sitt sé á sínum stað. Olweusar dagar skólans á vorönn eru fyrirhugaðir í mars og verður þá meðal annars unnið að því að vinabekkir hittist, fram fari umræða um netnotkun og fleira.

Líkar þetta

Fleiri fréttir