Þingsályktun um flutning höfuðstöðva Rarik á landsbyggðina

Halla Signý Kristjánsdóttir, þingmaður Framsóknarflokksins, hefur lagt fram þingsályktunartillögu um flutning höfuðstöðva Rarik ohf. á landsbyggðina. Meðflutningsmenn að tillögunni eru Silja Dögg Gunnarsdóttir og Líneik Anna Sævarsdóttir, sem einnig eru þingmenn Framsóknarflokksins. Tillagan er svohljóðandi: „Alþingi ályktar að stefna skuli að flutningi höfuðstöðva Rariks ohf. á landsbyggðina og að kannað verði á grundvelli hagsmuna félagsins hvar væri hentugast að byggja upp höfuðstöðvarnar og efla starfsstöðvar Rariks um landið.“

Segja þær í greinargerð með tillögu sinni að flutningur höfuðstöðva félagsins gæti endurspeglað starfsemi þess betur þar sem meginstarfsemi þess fer fram á landsbyggðinni. Höfuðstöðvar félagsins eru þó í Reykjavík þrátt fyrir að starfsemi þess á sér ekki stað þar. „Markmið flutningsins er m.a. það að tryggja fjölbreyttari atvinnukosti um land allt og með því tryggja öllum landsmönnum jöfn tækifæri og halda landinu öllu í blómlegri byggð, en mikil fólksfækkun hefur verið í samfélögum á landsbyggðinni vegna lítillar fjölbreytni starfa,“ segir í tilkynningu.

Sjá nánar grein sem Halla Signý Kristjánsdóttir skrifaði um málið.

Líkar þetta

Fleiri fréttir